» Tin nóng thể thao

24/08/2018 | 10:28 GMT+7

Trực tiếp ASIAD 2018 ngày 24/8: Ánh Viên và hi vọng cuối

Diễn biến:

10': Đôi cung nam nữ 1 dây Lộc Thị Đào/Chu Đức Anh lọt vào tứ kết

9h40': Đội kiếm 3 cạnh đồng đội Nữ có chiến thắng trước Lebanon ở vòng 1/8


9h30: Pencak Silat: 60-65kg

Ngô Ngọc Toàn vào bán kết sau khi thắng thuyết phục VĐV Lào


Bơi: 50m ếch Nam

Phạm Thành Bảo xếp hạng 25, không thể vào chung kết


Niềm hi vọng vàng của thể thao Việt Nam hôm nay tập trung vào Lê Thanh Tùng (TDDC), Ánh Viên (200m hỗn hợp)... ngoài ra, ĐT bóng đá nữ Việt Nam sẽ thi đấu tứ kết lúc 19h30. Trần Thị Thảo (The Trigger Thao Tran) ra quân môn boxing và Nguyễn Tiến Minh ra quân môn cầu lông.

Các nội dung thế mạnh ở Pencat Silat cũng sẽ ra quân.

 


 

Lịch thi đấu ASIAD ngày 24/8 của đoàn thể thao Việt Nam

*Bắn cung:

Cung 1 dây và 3 dây đôi nam nữ

Đôi đại diện VN 1 dây là Lộc Thị Đào/Chu Đức Anh  ở vòng 1/8 - 09h35

Đôi 3 dây là Châu Kiều Oanh/Nguyễn Tiến Cương - gặp đội Kazakstan ở vòng 1/8 - 11h05

*Thể dục dụng cụ:

Ngày thi đấu cuối cùng của môn này với 5 bộ đơn môn cuối cùng

Nhảy ngựa Nam - Lê Thanh Tùng - 16h00

Xà đơn Nam - Lê Thanh Tùng - 18h30

*Cầu Lông:

Đơn Nam: Tiến Minh gặp 1 VĐV Đài Loan ở vòng 1

Phạm Cao Cường gặp 1 VĐV Đài Loan

Đôi Nam Nữ: Đỗ Tiến Đức/Phạm Như Thảo gặp đôi Nhật ở vòng 2

Các trận đấu cầu lông bắt đầu từ 13h00

*Bóng rổ 3x3:

Tuyển Nam gặp Thái Lan lúc 17h10 và Sri Lanka lúc 17h50

Tuyển Nữ gặp Qatar lúc 18h40

*Boxing:

52kg Nam - Trần Văn Thảo gặp 1 VĐV TQ ở vòng 1/32

69kg Nam - Trần Đức Thọ gặp 1 VĐV Afghanistan ở vòng 1/32

57kg Nữ - Vương Thị Vỹ gặp 1 VĐV Indonesia ở vòng 1/16

Các trận đấu boxing bắt đầu từ 14h00

*Xe đạp đường trường:

20km tính giờ cá nhân Nữ: Nguyễn Thị Thu Mai - 09h00

40km tính giờ cá nhân Nam: Trần Thanh Điền - 14h00

*Đấu Kiếm: ngày cuối của đấu kiếm

Kiếm 3 cạnh đồng đội Nữ: gặp Lebanon vòng 1 lúc 09h00

Kiếm liễu đồng đội Nam: ko tham gia

*Bóng đá:

Nữ Việt Nam đá Tứ kết gặp Đài Loan lúc 19h30

*Golf:

Nam: Nguyễn Chi Quân/Nguyễn Phương Toàn/Nguyễn Hùng Dũng/Thái Trung Hiếu

Nữ: Trần Chiêu Dương/Đoàn Xuân Khuê Minh

Bắt đầu từ 06h00

*Pencak Silat:

Thái Linh gặp 1 VĐV Iran ở vòng 1 55-60kg Nam

Ngọc Toàn gặp 1 VĐV Lào ở vòng 1 60-65kg Nam

Tuấn Anh gặp 1 VĐV Thái Lan ở vòng 2 (TK) 65-70kg Nam

Trần Đình Nam gặp 1 VĐV Thái Lan ở vòng 2 (TK) 70-75kg Nam

Nguyễn Văn Trí gặp 1 VĐV Kyrgyzstan ở TK hạng cân 90-95kg Nam

Trần Thị Thêm gặp 1 VĐV Uzbekistan ở TK hạng cân 50-55kg Nữ

Hoàng Thị Loan gặp 1 VĐV Philippines ở TK hạng cân 55-60kg Nữ

Silat bắt đầu thi đấu từ 09h00

*Rowing: cũng là ngày cuối của rowing với 7 nội dung cuối

Đơn nữ hạng nhẹ 2 mái chèo: Nguyễn Thị Giang - 09h35

4 người nữ 1 mái chèo - 10h35

8 người nam hạng nhẹ 1 mái chèo - 10h50

*Cầu mây:

09h00 gặp Indo nội dung Team Doubles Nam.

Nếu vào được bán kết sẽ thi đấu BK lúc 15h00.

*Shooting:

25m súng ngắn bắn nhanh Nam - Vòng loại lúc 09h00 - Phan Công Minh/Hà Minh Thành

10m mục tiêu di động nam - Ngô Hữu Vượng/Trần Hoàng Vũ - lượt Fast - 09h00 - Chung kết 15h00 (nếu vào)

10m Súng ngắn hơi Cá nhân Nữ - Lê Thị Linh Chi/Bùi Thúy Thu Thủy - Vòng loại 09h00 - Chung kết 13h00 (nếu vào)

*Bơi lội: cũng là ngày cuối của bơi

50 ếch nam: Phan Thành Bảo

400m Tự do Nữ: Mai Thị Linh

1500m Tự do Nam:

200m Hỗn hợp cá nhân Nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên

4x100m Tiếp sức hỗn hợp Nam

Vòng loại từ 09h00 - Chung kết từ 18h00

*Bóng chuyền trong nhà:

Tuyển Nam gặp Thái Lan lúc 19h00

Chia sẽ
  
Ý kiến bạn đọc