» Tin nóng thể thao

25/08/2018 | 09:02 GMT+7

Trực tiếp ASIAD 18 hôm nay 25/8: Tâm điểm các môn điền kinh

Diễn biến chính: (ấn F5 liên tục để cập nhật)

09h00': Các môn chuẩn bị thi đấu của Đoàn TTVN bao gồm: Bowling, Bắn súng, Karate, Bắn cung.


Ngày hôm qua, đoàn TTVN đã thi đấu vô cùng khởi sắc và tiếp tục giành được một số huy chương ở các bộ môn bơi lội, rowing... Ngày hôm nay, đội tuyển điền kinh Việt Nam chính thức ra quân, đây tiếp tục là niềm hy vọng cho Đoàn TTVN.

Lịch thi đấu các môn tại  hôm nay 25/8:

*Điền Kinh:

Chạy 400m Nam - Vòng loại 11h10 - Trần Đình Sơn ở heat 5 - BK 20h45

Nhảy xa Nam - Vòng loại 18h45 - Bùi Văn Đông

Chạy 100m Nữ - Vòng loại 19h30 - Lê Thị Mộng Tuyền (heat 3)/Lê Tú Chinh (heat 4)

Chạy 400m Nữ - Vòng loại 20h35 - Nguyễn Thị Hằng (heat 2)

Chạy 100m Rào Nữ - Vòng loại 21h05 - Trần Thị Yến Hoa (heat 3)

*Boxing:

Lưu Thị Duyên - hạng cân 60kg Nữ - gặp VĐV Hàn Quốc ở vòng 1/16 - 20h45

*Golf: day 3

06h00:

Nam: Nguyễn Chi Quân/Nguyễn Phương Toàn/Nguyễn Hùng Dũng/Thái Trung Hiếu

Nữ: Trần Chiêu Dương/Đoàn Xuân Khuê Minh

*Jujitsu:

Nguyễn Thị Hương hạng cân 62kg Nữ

Các trận đấu Jujitsu bắt đầu từ 10h00

*Karate:

Kata Cá nhân Nữ: Nguyễn Thị Phương gặp 1 VĐV Indonesia ở vòng 1

Kata bắt đầu thi đấu từ 09h00

Kumite Trên 84kg Nam: Nguyễn Minh Phụng gặp VĐV Afghanistan vòng 1 - 14h00

Kumite Trên 68kg Nữ: Nguyễn Thị Hồng Anh gặp VĐV Nhật ở TK - 15h30

*Pencak Silat:

09h00:

Thái Linh gặp 1 VĐV Iran ở vòng 1 55-60kg Nam

Nguyễn Văn Trí gặp VĐV Kyrgyzstan ở TK hạng cân 90-95kg Nam

Hoàng Thị Loan gặp VĐV Philippines ở TK hạng cân 55-60kg Nữ

*Shooting:

 
 
 
 

08h30: 10m mục tiêu di động hỗn hợp Nam: Ngô Hữu Vượng/Trần Hoàng Vũ

09h00: 25m súng ngắn bắn nhanh Nam: Hà Minh Thành/Phan Công Minh - Vòng loại stage 2.

*Bóng chuyền trong nhà:

12h30: Tuyển nữ Việt Nam vs Hàn Quốc

*Tứ kết bóng đá nữ:

04h00: Nữ Nhật Bản vs Nữ Triều Tiên

19h30: Nữ Trung Quốc vs Nữ Thái Lan

Thống kê huy chương của Đoàn thể thao Việt Nam tại ASIAD 2018 tính đến thời điểm hiện tại:

Ngày 24/8:

HCB: Bơi lội nội dung 1500m tự do nam (Nguyễn Huy Hoàng)

HCĐ: Jinjitsu nội dung đối kháng -49kg nữ. (Dương Thanh Minh)

HCĐ: Bắn súng 10m mục tiêu di động nam (Ngô Hữu Vượng)

HCB: Rowing đồng đội nữ 1 mái chèo hạng nhẹ

HCV: Rowing đồng đội nữ 2 mái chèo hạng nhẹ (Lương Thị Thảo, Hồ Thị Lý, Tạ Thanh Huyền, Phạm Thị Thảo)

Ngày 23/8:

HCB: Wushu nội dung tán thủ dưới 56kg của Bùi Trường Giang

HCĐ: Wushu nội dung tán thủ dưới 60kg của Nghiêm Văn Ý

Ngày 22/8:

HCĐ: Wushu của Hoàng Thị Phương Giang

Ngày 21/8:

HCĐ: Wushu của Dương Thúy Vi

HCB: Wushu của Phạm Quốc Khánh

HCB: Cử tạ hạng cân 62kg của Trịnh Văn Vinh

Ngày 20/8:

HCĐ: Bơi 800m tự do nam của Nguyễn Huy Hoàng

HCB: Cử tạ hạng cân 56kg của Thạch Kim Tuấn

HCĐ: Đồng đội nam Taekwondo của Thiên Phụng, Tiến Khoa, Thanh Trung (ngày 19/8)

HCĐ: Súng ngắn 10m bắn hơi hỗn hợp của Trần Quốc Cường-Lê Thị Linh Chi (ngày 19/8)

 
Chia sẽ
  
Ý kiến bạn đọc